ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยค่ะ  (อ่าน 1021 ครั้ง)

kaohom

• บุคคลทั่วไป
สงสัยค่ะ
« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2014 , 23:03:15 น. »
มีคนบอกว่าให้นั้งสมาธิ กับปฎิบัติธรรมค่ะ บอกมานานและเค้าบอกว่าชีวิตจะดีขึ้น เนื้องด้วยในอดีตที่ผ่านมาเวลามีความรักเหมือนจะดีนะค่ะแต่จู่ๆก็ทีอันเป็นไปเสียใจทุกๆครั้ง และก็เรื่องงานกับชีวิตก็ดีนะค่ะแต่ต้องรับผิดชอบเจอแต่เรื่องหนักๆเยอะไปหมด อยากถามว่าทำไมเค้าถึงบอกยังงั้นค่ะ เค้าบอกว่าคนเรามีหน้าที่ที่กำหนดมา ให้ทำซะ แล้วถ้าอยากมีคู่ก็ให้เลือกคนที่เหมือนกันหมายถึงอะไรค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะค่ะ